
‘’RITA YAENDELEA KUFANYA MABORESHO YA MALIPO YA ADA 

KWA NJIA YA KIELEKRONIKI’’ 

Wakala wa Usajili Ufilisi na Udhamini (RITA) Umeanza utekelezaji  wa malipo ya ada ya 

huduma zake zote kupitia mfumo mpya wa Serikali wa kielekroniki unaojulikana kama 

Government Electronic Payment Gateway (GePG) unaotumika katika Taasisi  na Idara 

mbalimbali za Serikali.  

Akifunga Mafunzo ya siku tatu kuhusu mfumo wa malipo kwa njia ya kielekroniki 

yaliyotolewa na Wizara ya Fedha na Mipango hii leo  Jijini Dar es salaam, Kaimu Afisa 

Mtendaji Mkuu wa RITA Bi Emmy Hudson amesema mfumo huo wa malipo umepokelewa 

kwa mikono miwili na kwamba umekuja kutatua changamoto iliyokuwepo katika ofisi za 

Wakala zilizopo kwa Wakuu wa Wilaya Tanzania Bara ambapo hutegemea malipo kwa 

stakabadhi  za Serikali zinazotolewa na Hazina na hivyo kupelekea baadhi ya maeneo 

kukumbwa na upungufu wa mara kwa mara. 

“mfumo huu kwa hakika utaondoa changamoto hii ya kukosekana kwa vitabu vya stakabadhi 

hasa kwa kipindi hiki ambapo Wananchi wengi wamekuwa uhitaji na uelewa juu ya  huduma 

zetu ikiwemo ile ya usajili wa vizazi na vifo’’ alisema Bi Hudson. 

Kwa upande wake Mkuu wa kitengo cha malipo kwa njia ya kielekroniki (GePG) kutoka 

Wizara ya Fedha na Mipango Bw Basil Baligumya amesema mfumo huu anatumika na 

taasisi kumi na tano (15) za Serikali na umeonesha mafanikio kwa kuongezeka uwajibikaji 

na uwazi katika ukusanyaji wa maduhuli, upatikanaji wa taarifa za kifedha kwa wakati 

pamoja na utoaji wa huduma kwa wakati kwenye Taasisi hizo za Umma. 

Aidha ameongeza  kuwa malengo  ya Serikali ni kuona Taasisi zote za umma zinazohusika 

na ukusanyaji wa maduhuli zinaunganishwa katika mfumo huu wa malipo ya kielekroniki 

kwa lengo la kuongeza mapato na kuweka uwazi katika matumizi yake. 

 

Tayari RITA Makao Makuu na Ofisi zake zote zilizopo kwa Wakuu wa Wilaya Jijini D ar es 

salaam zimeanza hii leo majaribio ya malipo ya ada zake kwa njia ya Mfumo mpya wa  

kielekroniki wa GePG na  kisha baadaye kuusambaza  katika Wilaya zote Tanzania bara. 

 

 

 

 


